Ufunuo sura ya tano. Kisha katika mkono wa kulia wa huyo aliyeketi juu ya kiti cha enzi nikaona kitabu, nacho kilikuwa kimeandikwa ndani na nje na, na kufungwa na mihuri saba. Tena nikamuona malaika mwenye nguvu akitangaza kwa sauti kubwa, nani anayestahili kuvunja hiyo mihuri na kukifungua kitabu hicho? Lakini hakupatikana mtu yeyote mbinguni wala duniani wala chini kuzimu, aliyeweza kukifungua hicho kitabu au kukitazama ndani. Basi mimi nikalia sana, kwa sababu hakupatikana mtu aliyestahili kukifungua au kukitazama ndani. Kisha mmoja wa wale wazee akaniambia, usilie, tazama, simba wa kabila ya Yuda mjukuu maarufu wa Daudi ameshinda. Yeye anaweza kuivunja mihuri yake saba na kukifungua hicho kitabu. Kisha nikaona pale katikati ya kiti cha enzi mwana kondoo amesimama akizungukwa kila upande na vile viumbe hai vinne na wale wazee. Huyo mwana kondoo alionekana kana kwamba amechinjwa; alikuwa na pembe saba na macho saba, ambayo ni roho saba za Mungu zilizokuwa zimepelekwa kila mahali duniani. Mwana kondoo akaenda akakitwaa hicho kitabu kutoka mkono wa kulia wa yule aliyeketi juu ya kiti cha enzi. Mara tu alipokwishatwaa hicho kitabu, vile viumbe hai vinne pamoja na wale wazee ishirini na wanne walianguka kifudifudi mbele ya Mwanakondoo. Kila mmoja mwana alikuwa na kinubi na bakuli za dhahabu zilizojaa ubani ambazo ni sala za watu wa Mungu. Basi wakaimba wimbo huu mpya: Wewe unastahili kukitwaa hicho kitabu na kuivunja mihuri yake, kwa sababu wewe umechinjwa, na kwa damu yako umemnunulia Mungu watu kutoka katika kila kabila, lugha, jamaa na taifa. Wewe umewafanya wawe ufalme wa makuhani, wamtumikie Mungu wetu na watatawala duniani. Kisha nikatazama, nikasikia sauti ya malaika wengi sana, idadi isiyohesabika maelfu na maelfu, walikuwa wamekaa kuzunguka kiti cha enzi, vile viumbe hai vinne na wale wazee. Wakasema kwa sauti kuu, mwana kondoo aliyechinjwa anastahili kupokea uwezo, utajiri, hekima, nguvu utukufu na sifa. Nikasikia viumbe vyote mbinguni, duniani, chini kuzimu na baharini, viumbe vyote ulimwenguni vikisema, kwake yeye aketiye katika kiti cha enzi na kwa mwana wa kondoo, iwe sifa na heshima na utukufu na enzi milele na milele. Na vile viumbe hai vinne vikasema, amina na wale wazee wakaanguka kifudifudi wakaabudu.